เช้าวันที่ 27 มีนาคม 2563 ครอบครัวชินวัตรได้เป็นตัวแทนมูลนิธิไทยคมเพื่อมอบข้าวกล่องจากครัวโรงแรม Rosewood Bangkok ให้กับบุคลากรทางการแพทย์ที่โรงพยาบาลพระราม 9 เพื่อแสดงความขอบคุณและให้กำลังใจทุกท่านที่เสียสละเวลาอีกทั้งแรงกายแรงใจอย่างหนักในการปฏิบัติภารกิจเพื่อเฝ้าระวังและควบคุมการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโควิด -19
![](https://thaicomfoundation.org/wp-content/uploads/2020/06/91065558_3260690923974957_3396424442203602944_o-1-1024x683.jpg)
![](https://thaicomfoundation.org/wp-content/uploads/2020/06/90872971_3260691000641616_7004173902574256128_o-1024x683.jpg)