เมื่อวันอังคารที่ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2565 เวลา 13:00-15:30 น. ณ ศาลาศิริราช ๑๐๐ ปี โรงพยาบาลศิริราช คุณปิฎก สุขสวัสดิ์ กรรมการมูลนิธิไทยคมได้เป็นตัวแทนมูลนิธิไทยคมเข้าร่วมพิธีมอบถ้วยรางวัลพระราชทานจากโครงการแสงนำใจไทยทั้งชาติ เดิน วิ่ง ปั่น ป้องกันอัมพาต ครั้งที่ 8 เฉลิมพระเกียรติ แผ่นดินไทย ไร้สโตรค ซึ่งโครงการนี้มูลนิธิไทยคมได้ร่วมกับโรงพยาบาลศิริราชและหน่วยงานต่างๆทั้งภาครัฐและเอกชนในการจัดงาน พร้อมทั้งมอบเงินรายได้เพื่อนำเข้ากองทุนมูลนิธิโรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราช และบัญชีแสงนำใจไทยทั้งชาติฯ ระดับเขตสุขภาพทั้ง 12 เขต
![](https://thaicomfoundation.org/wp-content/uploads/2022/12/DSC02401_resize-1024x683.jpg)
![](https://thaicomfoundation.org/wp-content/uploads/2022/12/POK07421_resize-1024x683.jpg)
![](https://thaicomfoundation.org/wp-content/uploads/2022/12/POK07412_resize-1024x682.jpg)
![](https://thaicomfoundation.org/wp-content/uploads/2022/12/POK07407_resize-1024x683.jpg)
![](https://thaicomfoundation.org/wp-content/uploads/2022/12/POK07370_resize-1024x682.jpg)
![](https://thaicomfoundation.org/wp-content/uploads/2022/12/POK07396_resize-1024x683.jpg)
![](https://thaicomfoundation.org/wp-content/uploads/2022/12/POK07393_resize-1024x682.jpg)
![](https://thaicomfoundation.org/wp-content/uploads/2022/12/DSC02117_resize-1024x683.jpg)